Cập nhật các ca lây nhiễm và tử vong do Virus Corona (COVID-19) gây ra trên Thế giới

1,098,006

Ca lây nhiễm

59,141

Số ca tử vong

228,405

Số ca phục hồi

THỐNG KÊ SO SÁNH GIỮA SARS VÀ COVID-19

SARSCOVID-19
Số ca nhiễm8069 1,346,566
Số ca tử vong779 74,697
Tỷ lệ tử vong9.65%5.55%
NAMECASESNEW CASESACTIVE CASESDEATHSNEW DEATHSRECOVEREDMORTALITY RATERECOVERY RATECASES PER 1M POPULATION
Total134656656299317474697432786955.55%20.7%173
United States3670040336462108710196712.96%5.36%1109
Spain136675082897133410404379.76%29.59%2923
Italy1325470931871652302283712.47%17.23%2192
Germany10337507286518100287001.75%27.76%1234
France9801007184989110172509.09%17.6%1502
China8174032124233310771674.08%94.41%57
Iran6050003252537390242366.18%40.06%720
United Kingdom516080461005373013510.41%0.26%760
Turkey30217028242649013262.15%4.39%358
Switzerland21657012836765080563.53%37.2%2502
Belgium208140151961632039867.84%19.15%1796
Netherlands18803016686186702509.93%1.33%1097
Canada16667012728323036161.94%21.7%442
Austria1229708614220034631.79%28.16%1365
Brazil12232491153956621274.63%1.04%58
Portugal1173001127931101402.65%1.19%1150
South Korea10331473445192666941.86%64.8%202
Israel8904082625705850.64%6.57%1029
Sweden72060652447702056.62%2.84%714
Russia6343058904704060.74%6.4%43
Australia58950341845024320.76%41.26%231
Norway586505757760321.3%0.55%1082
Ireland5364051651740253.24%0.47%1086
Czech Republic4822046237801211.62%2.51%450
Chile4815040503707280.77%15.12%252
India47780426713603752.85%7.85%3
Denmark468103116187013783.99%29.44%808
Poland44130414410701622.42%3.67%117
Romania40570347517604064.34%10.01%211
Japan3906032229205922.36%15.16%31
Malaysia37930249062012411.63%32.72%117
Pakistan3766034545302591.41%6.88%17
Ecuador37470345619101005.1%2.67%212
Philippines3660034241630734.45%1.99%33
Luxembourg2843023024105001.44%17.59%4542
Saudi Arabia2605020163805511.46%21.15%75
Peru2561014729209973.59%38.93%78
Indonesia24910209020901928.39%7.71%9
Mexico24392961681125316335.13%25.95%19
Thailand2220014012607931.17%35.72%32
Serbia2200020245801182.64%5.36%252
Finland2176018492703001.24%13.79%393
Panama210002031550142.62%0.67%487
United Arab Emirates2076018981101670.53%8.04%210
Qatar183201697401310.22%7.15%636
Dominican Republic182801709860334.7%1.81%169
Greece1755014077902694.5%15.33%168
South Africa168601579120950.71%5.63%28
Argentina1628012505303253.26%19.96%36
Colombia157901445460882.91%5.57%31
Iceland156201096604600.38%29.45%4577
Algeria14230116017309012.16%6.32%32
Singapore137501025603440.44%25.02%235
Egypt132209788502596.43%19.59%13
Ukraine131901253380282.88%2.12%30
Croatia1222010761601301.31%10.64%298
New Zealand116054918102410.09%20.78%241
Morocco11200959800817.14%7.23%30
Estonia110801027190621.71%5.6%835
Iraq103106236403446.21%33.37%26
Slovenia102108893001022.94%9.99%491
Moldova9650909190371.97%3.83%239
Hong Kong9150695402160.44%23.61%122
Lithuania843082015081.78%0.95%310
Armenia833076380620.96%7.44%281
Bahrain7560294404580.53%60.58%444
Hungary7440639380675.11%9.01%77
Diamond Princess7120821106191.54%86.94%
Belarus7000634130531.86%7.57%74
Bosnia and Herzegovina6740598290474.3%6.97%205
Kuwait6650561101030.15%15.49%156
Kazakhstan662061060460.91%6.95%35
Cameroon658063290171.37%2.58%25
Azerbaijan641059070441.09%6.86%63
Tunisia596056922053.69%0.84%50
North Macedonia5700517230304.04%5.26%274
Bulgaria5490488220394.01%7.1%79
Latvia542052510160.18%2.95%287
Lebanon5410462190603.51%11.09%79
Slovakia53405242080.37%1.5%98
Andorra5250473210314%5.9%6795
Costa Rica467044720180.43%3.85%92
Cyprus465041190451.94%9.68%385
Uzbekistan457042520300.44%6.56%14
Uruguay4150286601231.45%29.64%119
Albania37702402101165.57%30.77%131
Taiwan373031150571.34%15.28%16
Afghanistan3670338110183%4.9%9
Burkina Faso36402381801084.95%29.67%17
Cuba350032390182.57%5.14%31
Jordan3490217601261.72%36.1%34
Réunion349030900400%11.46%390
Oman331026820610.6%18.43%65
Channel Islands323028970272.17%8.36%1858
Côted’Ivoire323027930410.93%12.69%12
Honduras298027022067.38%2.01%30
Ghana2877325150311.74%10.8%9
San Marino27702103203511.55%12.64%8164
Palestine254022910240.39%9.45%50
Niger2530217100263.95%10.28%10
Vietnam245015000950%38.78%3
Mauritius24402307072.87%2.87%192
Malta24102360050%2.07%546
Nigeria238019850352.1%14.71%1
Montenegro23302302010.86%0.43%371
Senegal226013220920.88%40.71%13
Kyrgyzstan216017940331.85%15.28%33
Bolivia1941117814327.22%1.03%17
Georgia188014720391.06%20.74%47
Faroe Islands183076001070%58.47%3745
Sri Lanka178013550382.81%21.35%8
Venezuela16509370654.24%39.39%6
Mayotte164014720151.22%9.15%601
Congo – Kinshasa1610138180511.18%3.11%2
Kenya15801486043.8%2.53%3
Martinique15109740502.65%33.11%402
Guadeloupe139010170315.04%22.3%347
Isle of Man13908310550.72%39.57%1635
Brunei13505210820.74%60.74%309
Guinea12801230050%3.91%10
Bangladesh123078120339.76%26.83%
Cambodia11406100530%46.49%7
Paraguay11309650124.42%10.62%16
Gibraltar10905700520%47.71%3235
Trinidad and Tobago1050968017.62%0.95%75
Rwanda10501010040%3.81%8
Djibouti900810090%10%91
Madagascar820800020%2.44%3
Liechtenstein7702110551.3%71.43%2020
Monaco770721041.3%5.19%1962
French Guiana7203800340%47.22%241
Aruba710690020%2.82%665
Guatemala7005230154.29%21.43%4
El Salvador690604055.8%7.25%11
Barbados600522063.33%10%209
Jamaica590483085.08%13.56%20
Togo5803230235.17%39.66%7
Uganda520520000%0%1
Mali4703350910.64%19.15%2
Congo – Brazzaville4503850211.11%4.44%8
Ethiopia440382044.55%9.09%
Macao4403400100%22.73%68
French Polynesia420420000%0%150
Bermuda3902020175.13%43.59%626
Cayman Islands390371012.56%2.56%593
Zambia390331052.56%12.82%2
Sint Maarten3703060116.22%2.7%863
Bahamas3302350515.15%15.15%84
Saint Martin320232076.25%21.88%828
Guyana3101851816.13%25.81%39
Eritrea310310000%0%9
Benin260201053.85%19.23%2
Gabon240221014.17%4.17%11
Haiti240231004.17%0%2
Tanzania240201034.17%12.5%
Myanmar220211004.55%0%
Syria1901520210.53%10.53%1
Libya190171015.26%5.26%3
Maldives190600130%68.42%35
Guinea-Bissau180180000%0%9
New Caledonia180170010%5.56%63
Angola1601220212.5%12.5%
Equatorial Guinea160130030%18.75%11
Namibia160130030%18.75%6
Antigua and Barbuda150150000%0%153
Dominica150140010%6.67%208
Mongolia150130020%13.33%5
Liberia140830321.43%21.43%3
Fiji140140000%0%16
Saint Lucia140130010%7.14%76
Curaçao13071057.69%38.46%79
Sudan120820216.67%16.67%
Grenada120120000%0%107
Laos120120000%0%2
Greenland11070040%36.36%194
Seychelles110110000%0%112
Suriname100910010%0%17
Zimbabwe100910010%0%
Mozambique10090010%10%
Saint Kitts and Nevis100100000%0%188
Eswatini10060040%40%9
MS Zaandam90720022.22%0%
Nepal9080010%11.11%
Chad9090000%0%
Turks and Caicos80710012.5%0%207
Central African Republic8080000%0%2
Belize70610014.29%0%18
Cape Verde70510114.29%14.29%13
Vatican City7070000%0%8739
Saint Vincent and the Grenadines7060010%14.29%63
Somalia7060010%14.29%
Botswana60510016.67%0%3
Mauritania60310216.67%33.33%1
Nicaragua60510016.67%0%
Montserrat6060000%0%1202
Saint Barthélemy6050010%16.67%607
Sierra Leone6060000%0%
Bhutan5030020%40%6
Malawi5050000%0%
Gambia40110225%50%2
4040000%0%18
Western Sahara4040000%0%7
Anguilla3030000%0%200
British Virgin Islands3030000%0%99
Burundi3030000%0%
Caribbean Netherlands2020000%0%76
Falkland Islands(Malvinas)2020000%0%575
Papua New Guinea2020000%0%
Saint Pierre and Miquelon1010000%0%173
SS1010000%0%
Timor-Leste1010000%0%

Nguồn: WHO

Categories NEWS